



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 19/03/2026.**

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Tanga na Dar es Salaam]: [Mikoa ya Morogoro, Mtwara na Lindi]: [Mikoa ya Kilimanjaro, Arusha na Manyara]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa na Njombe]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Tabora, Kigoma na Katavi]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.

TAHADHARI:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA KIGOMA, KATAVI, RUKWA, SONGWE, KAGERA, GEITA, MWANZA, MARA, SIMIYU, KILIMANJARO, ARUSHA, MANYARA, TANGA, DAR ES SALAAM NA PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA) PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	26°C	16°C	12:42	12:47
D'SALAAM	30°C	24°C	12:29	12:38
DODOMA	27°C	18°C	12:43	12:52
KIGOMA	29°C	20°C	01:07	01:14
MBEYA	24°C	14°C	12:52	12:59
IRINGA	25°C	16°C	12:43	12:52
NJOMBE	22°C	12°C	12:46	12:58
MWANZA	28°C	19°C	12:56	01:01
TABORA	29°C	18°C	12:55	01:03
TANGA	32°C	23°C	12:30	12:38
ZANZIBAR	32°C	24°C	12:29	12:38

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kusini Mashariki** kwa kasi ya **km 20 kwa saa** kwa Pwani yote.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi madogo**.

Matarajio kwa siku ya **Jumamosi** tarehe **21/03/2026:** **Mabadiliko kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 19/03/2026.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe: met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz